Press "Enter" to skip to content

पोलीसांच्या कुत्र्याने घेतला आरोपीचा अचूक शोध

रायगड पोलिसांच्या ट्रॅकर डॉग ‘ऑस्कर’ ने केली सरपंच महिलेच्या बलात्कार, खुनाचा आरोपी ओळखण्यास मदत

सिटी बेल | अलिबाग | अमूलकुमार जैन |

रायगड बीडीडीएस (बॉम्ब शोधणे आणि श्वान पथक) पोलीस ट्रॅकर डॉग ऑस्कर’ या डोबेमन जातीने रायगडमधील गावच्या सरपंचाच्या बलात्कार आणि खून प्रकरणातील प्रमुख संशयिताची ओळख पटविण्यात महाड तालुका पोलिसांना मदत केली आहे. त्यामुळे या प्रकरणाचा छडा लावण्यात पोलिसांना यश आले आहे. पीडितेच्या डोक्यावर प्राणघातक हल्ला करण्यासाठी आरोपींनी वापरलेल्या झाडाच्या लाकडातून अज्ञात आरोपीचा सुगंध आल्यानंतर, ऑस्करने पीडितेच्या गावात राहणाऱ्या आरोपीच्या गुरांच्या गोठ्यात आरोपीच्या सुगंधाचा मागोवा घेतला.

रायगड बीडीडीएसचे कॉन्स्टेबल दर्शन सावंत म्हणाले, “आरोपींनी पीडितेच्या डोक्यावर वार करण्यासाठी वापरलेल्या लाकडी फळीचा वास घेण्यासाठी ऑस्कर तयार करण्यात आला होता. सुगंधाचा मागोवा घेत, ऑस्कर उत्तर दिशेला 500 मीटर गेला आणि गुरांच्या गोठ्यात गेला. ऑस्करला 2-3 वेळा लाकडी फळीचा वास आला आणि त्यानंतर तो त्याच गोठ्यात फिरत राहिला. त्यामुळे हत्येतील संशयिताची ओळख पटण्यास मदत झाली आहे.”

सावंत म्हणाले, “ऑस्कर आता तीन वर्षांचा झाला आहे. त्याला 7 महिन्यांचे असताना BDDS मध्ये आणण्यात आले आणि त्याला पुण्यात नऊ महिने गुन्ह्याच्या तपासासाठी ट्रॅकर डॉग म्हणून प्रशिक्षण देण्यात आले, कॉन्स्टेबल एन.पी. मालवी आणि एम.बी. निगडे यांनी. ऑस्करने फेब्रुवारीमध्ये वडखळ पोलिस ठाण्यात एका खुनाच्या गुन्ह्याचा शोध घेण्यासही मदत केली आहे. ऑस्करला विळा, खुनाच्या शस्त्राचा वास आला आणि तो शेतातल्या एका झोपडीत पोहोचला होता, जिथे तो आतल्या माणसावर भुंकला. त्यामुळे खुनाच्या आरोपींना अटक करणे शक्य झाले आहे. ऑस्करने गोरेगाव आणि पोयनाड पोलिस स्टेशनमध्ये नोंदवलेल्या दोन घरफोड्यांचा शोध लावण्यातही मदत केली आहे.”

महाड तालुक्याचे पोलिस निरीक्षक प्रदीप देशमुख म्हणाले, “हत्येतील पीडिता जंगलात अर्धनग्न अवस्थेत आढळल्याने लैंगिक अत्याचाराचा संशय व्यक्त करण्यात आला. जेजे रुग्णालयाच्या आगाऊ पोस्टमॉर्टम अहवालातून याची पुष्टी झाली आहे. त्यामुळे हत्येसोबतच आम्ही बलात्कारासाठी आयपीसी कलम ३७६ लावले. पीडितेवरील लैंगिक अत्याचाराची पुष्टी करण्यासाठी आम्ही जेजे रुग्णालयाकडून रासायनिक फॉरेन्सिक अहवाल देखील मागवला आहे.

इन्स्पेक्टर देशमुख म्हणाले, “डॉबरमॅन ऑस्करने आम्हाला मुख्य संशयित, ३० वर्षे वयाच्या गुरांच्या गोठ्याचा मालक शून्य-इन करण्यात मदत केली. गावातील सात संशयितांना आम्ही चौकशीसाठी ताब्यात घेतले होते, मात्र मुख्य संशयित फरार होता. त्याचे मोबाईल टॉवर लोकेशन ट्रॅक करून त्याला २९ डिसेंबर रोजी महाड परिसरातून अटक करण्यात आली. चौकशीदरम्यान त्याने गावकऱ्यांना आपले लग्न खराब होत असल्याचे सांगून आपली बदनामी करण्याच्या रागातून महिला सरपंचाची हत्या केल्याची कबुली दिली. 27 डिसेंबर रोजी दुपारी 2.30 वाजेच्या सुमारास सरपंचाला रस्त्यात एकटी दिसली, त्याने तिच्या सरपणीच्या गठ्ठ्यातून एक लाकडी फळी हिसकावून तिच्या डोक्यात वार केल्याची कबुली दिली. त्याने तिला जंगलात ओढले आणि तिच्यावर लैंगिक अत्याचार केला. त्याने मोठ्या दगडाने वार करून तिचा चेहरा विद्रूप करण्याचा प्रयत्न केला, त्यामुळे तिचा जागीच मृत्यू झाला आणि तो फरार झाला. परंतु, महिलेच्या चेहऱ्याची फक्त उजवी बाजू अंशतः विस्कळीत होती आणि त्यामुळे तिची ओळख पटू शकली. महाड जेएमएफसी न्यायालयाने आरोपीला ४ जानेवारीपर्यंत पोलीस कोठडी सुनावली आहे.

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Mission News Theme by Compete Themes.