
४८ गुन्ह्यांची उकल; १४० मोबाईल, सोन्या-चांदीचे दागिने, आठ वाहने आणि १७.३४ लाखांची रोकड हस्तांतरित
पनवेल, दि.१७ (संजय कदम) : चोरीच्या विविध गुन्ह्यांचा छडा लावत पनवेल परिमंडळ-३ मधील पोलिसांनी मोठी कामगिरी केली आहे. सात पोलीस ठाण्यांच्या हद्दीतील ४८ गुन्ह्यांची उकल करून पोलिसांनी तब्बल १ कोटी २२ लाख ९४ हजार २६७ रुपये किमतीचा मुद्देमाल मूळ मालकांना परत केला. यामध्ये १४० मोबाईल फोन, १२९ ग्रॅम सोने, ४७ तोळे चांदी, आठ वाहने आणि १७ लाख ३४ हजार ७०० रुपयांच्या रोख रकमेसह अन्य मौल्यवान वस्तूंचा समावेश आहे. पोलिसांच्या या कारवाईमुळे चोरीच्या घटनांमुळे आर्थिक नुकसान सहन कराव्या लागलेल्या नागरिकांना मोठा दिलासा मिळाला आहे.
नवी मुंबई पोलीस आयुक्तालयाच्या परिमंडळ-३ अंतर्गत पनवेल शहर, पनवेल तालुका, खांदेश्वर, कामोठे, कळंबोली, खारघर आणि तळोजा या सात पोलीस ठाण्यांच्या हद्दीत चोरीचे विविध गुन्हे दाखल झाले होते. या गुन्ह्यांतील मुद्देमाल शोधून तो संबंधित तक्रारदारांना परत मिळवून देण्यासाठी पोलिसांनी तपासाची चक्रे वेगाने फिरवली. तपासादरम्यान चोरीस गेलेल्या वस्तूंचा शोध घेऊन त्या हस्तगत करण्यात पोलिसांना यश आले.

या कारवाईत सर्वाधिक लक्षवेधी बाब म्हणजे १४० मोबाईल फोन मूळ मालकांना परत करण्यात आले. त्याचबरोबर १२९ ग्रॅम सोन्याचे दागिने, ४७ तोळे चांदी, आठ वाहने आणि १७ लाख ३४ हजार ७०० रुपयांची रोकडही हस्तगत करण्यात आली. याशिवाय इतर मौल्यवान वस्तूंचाही जप्त मुद्देमालात समावेश आहे. एकूण १ कोटी २२ लाख ९४ हजार २६७ रुपये किमतीच्या मालमत्तेची परतफेड करण्यात आल्याने या कारवाईचे महत्त्व अधोरेखित झाले आहे.
चोरीस गेलेल्या वस्तू परत मिळविणे हे तक्रारदारांसाठी अनेकदा आव्हानात्मक ठरते. मात्र, पोलिसांनी केलेल्या तपासामुळे नागरिकांना आपली मालमत्ता पुन्हा मिळवता आली. विशेषतः मोबाईल, दागिने आणि वाहनांसारख्या मौल्यवान वस्तू परत मिळाल्याने संबंधित तक्रारदारांना आर्थिक दिलासा मिळाला आहे.
पनवेल परिमंडळ-३ अंतर्गत येणाऱ्या सात पोलीस ठाण्यांच्या हद्दीतील चोरीच्या गुन्ह्यांचा या कारवाईत समावेश आहे. विविध ठिकाणी दाखल झालेल्या तक्रारींचा तपास करून चोरीस गेलेल्या मालमत्तेचा शोध घेण्यात आला. संबंधित पोलीस ठाण्यांतील अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांनी केलेल्या प्रयत्नांमुळे ४८ गुन्ह्यांची उकल करून मोठ्या प्रमाणात मुद्देमाल हस्तगत करणे शक्य झाले.
पोलीस उपायुक्त, परिमंडळ-३, पनवेल तसेच पनवेल आणि खारघर विभागांच्या सहायक पोलीस आयुक्तांच्या मार्गदर्शनाखाली ही कारवाई करण्यात आली. वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या मार्गदर्शनाखाली संबंधित पोलीस पथकांनी तपास करून मुद्देमाल मूळ मालकांपर्यंत पोहोचविण्याची प्रक्रिया पूर्ण केली.
गुन्हे उघडकीस आणण्याबरोबरच चोरीस गेलेली मालमत्ता मूळ मालकांना परत मिळवून देणे हे पोलिसांच्या तपासातील महत्त्वाचे यश मानले जाते. पनवेल परिमंडळातील पोलिसांनी ४८ गुन्ह्यांची उकल करून १.२२ कोटी रुपयांहून अधिक किमतीचा मुद्देमाल परत केल्याने नागरिकांना मोठा दिलासा मिळाला आहे. या कारवाईमुळे चोरीच्या गुन्ह्यांच्या तपासाला गती देण्यासोबतच नागरिकांचा पोलिसांवरील विश्वास अधिक दृढ होण्यास मदत होणार आहे.



Be First to Comment