Press "Enter" to skip to content

आंतरराष्ट्रीय योग दिनानिमित्त उलवे येथे भव्य योग दिन कार्यक्रम उत्साहात संपन्न

उलवे, पनवेल | दि. २१ जून २०२६

आंतरराष्ट्रीय योग दिनानिमित्त भारतीय जनता पार्टी, उलवे आणि जे. एम. म्हात्रे चॅरिटेबल संस्था यांच्या संयुक्त विद्यमाने आज सकाळी ७.३० वाजता खारकोपर तलाव, सेक्टर ९, उलवे येथे भव्य योग दिन कार्यक्रम उत्साहपूर्ण वातावरणात संपन्न झाला. या कार्यक्रमाला नागरिक, युवक, महिला, ज्येष्ठ नागरिक तसेच योगप्रेमी यांनी मोठ्या संख्येने उपस्थित राहून उत्स्फूर्त प्रतिसाद दिला.

भारताचे लोकप्रिय आणि यशस्वी पंतप्रधान मा. श्री. नरेंद्र मोदी जी यांच्या प्रेरणेतून संपूर्ण जगभर साजरा होणाऱ्या आंतरराष्ट्रीय योग दिनाच्या निमित्ताने आयोजित या कार्यक्रमामध्ये सामूहिक योगाभ्यास, प्राणायाम आणि विविध योगासनांचे प्रात्यक्षिक करण्यात आले. उपस्थितांनी योगाचे महत्त्व जाणून घेत निरोगी जीवनशैलीचा संकल्प केला.

भारतीय जनता पक्ष आणि जे एम म्हात्रे चॅरिटेबल संस्थेचे पदाधिकारी, जिल्हा परिषद-पंचायत समिती, सरपंच, ग्रामपंचायत सदस्य, उलवे पोलीस स्टेशनचे अधिकारी व कर्मचारी, श्री कच्छी लेवा पटेल समाजाचे सदस्य, मीना योगा ग्रुप, बुद्धिस्ट वेल्फेअर कमिटीचे पदाधिकारी व सदस्य तसेच “आम्ही उलवेकर मित्र मंडळ” उलवे मधील विविध सामाजिक संस्था यांच्या मोठ्या सहभागामुळे कार्यक्रमाला विशेष उत्साह आणि भव्यता प्राप्त झाली.

जे. एम. म्हात्रे चॅरिटेबल संस्थेचे अध्यक्ष श्री. प्रितम जे. म्हात्रे यांनी या कार्यक्रमाच्या यशस्वी आयोजनामध्ये महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली. समाजातील विविध घटक, सामाजिक संस्था, स्वयंसेवी संघटना आणि नागरिकांना एकत्र आणून हा उपक्रम यशस्वी करण्यासाठी त्यांनी विशेष प्रयत्न केले. त्यांच्या नेतृत्वाखाली सर्व सहभागी संस्था आणि कार्यकर्त्यांनी एकजुटीने कार्य करत आंतरराष्ट्रीय योग दिनाचा संदेश समाजाच्या प्रत्येक स्तरापर्यंत पोहोचविला.

यावेळी श्री. प्रितम जे. म्हात्रे यांनी समाजहित आणि जनकल्याणासाठी भविष्यातही अशा प्रकारचे आरोग्य, सामाजिक, शैक्षणिक आणि जनजागृतीपर उपक्रम सातत्याने आयोजित करण्याचा निर्धार व्यक्त केला. समाज आणि समुदायाच्या सर्वांगीण विकासासाठी जे. एम. म्हात्रे चॅरिटेबल संस्था पुढेही विविध लोकहितकारी कार्यक्रम राबवत राहील, असे त्यांनी सांगितले.

कार्यक्रमादरम्यान योग ही भारताने जगाला दिलेली अमूल्य देणगी असून भारतीय संस्कृती, परंपरा आणि जीवनमूल्यांचे प्रतीक असल्याचे सांगण्यात आले. समाजामध्ये आरोग्यदायी जीवनशैलीचा प्रसार व्हावा, योगाबाबत जनजागृती निर्माण व्हावी आणि ‘निरोगी भारत’ या संकल्पनेला अधिक बळ मिळावे, हा या उपक्रमामागील प्रमुख उद्देश असल्याचे आयोजकांनी नमूद केले.

कार्यक्रमाच्या यशस्वी आयोजनासाठी भारतीय जनता पार्टी, उलवे आणि जे. एम. म्हात्रे चॅरिटेबल संस्था यांच्या पदाधिकारी, कार्यकर्ते आणि स्वयंसेवकांनी विशेष परिश्रम घेतले. उपस्थित नागरिकांनीही कार्यक्रमाचे कौतुक करत अशा आरोग्यवर्धक उपक्रमांचे सातत्याने आयोजन करण्याची अपेक्षा व्यक्त केली.

“करू योग, राहू निरोग… हाच भारताचा नवा संकल्प!”

आयोजक :
भारतीय जनता पार्टी, उलवे
जे. एम. म्हात्रे चॅरिटेबल संस्था


“मा. पंतप्रधान नरेंद्र मोदीजी यांच्या दूरदृष्टीमुळे योगाला जागतिक स्तरावर मान्यता मिळाली आहे. योग हा केवळ व्यायाम नसून निरोगी शरीर, शांत मन आणि सुदृढ समाज घडविण्याचा प्रभावी मार्ग आहे. आज उलवेकरांनी दिलेला उत्स्फूर्त प्रतिसाद हा निरोगी भारताच्या संकल्पनेला बळ देणारा असून समाजहितासाठी अशा लोकजागृतीपर उपक्रमांचे आयोजन सातत्याने केले जाईल.”
— श्री. प्रितम जनार्दन म्हात्रे
अध्यक्ष, जे. एम. म्हात्रे चॅरिटेबल संस्था | भाजप नेते

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Mission News Theme by Compete Themes.