Press "Enter" to skip to content

टीआयए च्या सदस्यांनी साधला मुख्य अभियंता महावितरण यांच्याशी संवाद

सिटी बेल | तळोजा |

तळोजा इंडस्ट्रीज असोसिएशन (TIA) ने सुरेश गणेशकर-मुख्य अभियंता MSEDCL यांच्यासोबत हॉटेल तनिश रेसिडेन्सी, तळोजा MIDC येथे बैठक आयोजित केली होती. या बैठकीत विशेषत: उद्योगपतींनी गणेशकर यांच्याशी संवाद साधला आणि महावितरणशी संबंधित असलेल्या विविध समस्यांवर चर्चा केली.

यावेळी उद्योगांना मदत देण्यासाठी खालील मुद्द्यांवर चर्चा करण्यात आली –

१) सध्याच्या परिस्थितीत, जेव्हा जेव्हा कोणत्याही उद्योगाचा ट्रान्सफॉर्मर निकामी होतो, तेव्हा MSEDCL तळोजा MIDC टीमला त्यांच्या भिंगारी (पनवेल) येथील शाखेतून ते आणावे लागते. या पायरीमुळे अनवधानाने उद्योगांच्या वीज खंडित होण्यास विलंब होतो, कारण ट्रान्सफॉर्मरला तळोजा MIDC येथील उद्योगापर्यंत पोहोचण्यासाठी महावितरणच्या आवश्यक मंजुरीनंतर सुमारे 2 दिवस लागतात.
या कारणास्तव TIA ने प्रस्तावित केले की अतिरिक्त ट्रान्सफॉर्मर आणि खांबांची तातडीची आवश्यकता आहे, जे सहाय्यक अभियंता MSEDCL तळोजा MIDC कडे सहज उपलब्ध असावेत. श्री गणेशकर यांनी या समस्येचे गांभीर्य समजून घेतले आणि आजपासून म्हणजेच सोमवार, 20 डिसेंबर 2021 पासून सहाय्यक अभियंता-MSEDCL तळोजा MIDC च्या कार्यालयात 5 सुटे ट्रान्सफॉर्मर सदैव उपलब्ध असतील असे आश्वासन दिले.

२) श्री सतीश शेट्टी (अण्णा)-माननीय अध्यक्ष-टीआयए यांनी युटिलिटी वाहनांच्या आवश्यकतेबद्दल सांगितले, ट्रान्सफॉर्मर आणि इतर विद्युत उपकरणे वाहून नेण्यासाठी, जे वीज बंद असताना आवश्यक आहेत. श्री गणेशकर म्हणाले, महावितरण कंत्राटदारामार्फत किंवा कायमस्वरूपी वाहनांची व्यवस्था करेल.

३) श्री सतीश शेट्टी (अण्णा) यांनी उद्योग आणि पेंढार, देवीचापाडा या स्थानिक गावांमधील विद्युत पुरवठा विभक्त करण्याबाबत उल्लेख केला. हे सुनिश्चित करेल की खेड्यातील विद्युत बिघाडाचा उद्योगांवर परिणाम होणार नाही, तर खेड्यातील वीज खंडित झाल्यामुळे उद्योगांवर परिणाम होणार नाही. या प्रकल्पावर काम करून प्रतिसाद देणार असल्याचे श्री गणेशकर यांनी सांगितले. हा प्रकल्प प्राधान्याने घेऊन पूर्वनिर्धारित कालावधीपूर्वी पूर्ण करावा, अशी विनंती अण्णांनी केली.

४) श्री सतीश शेट्टी (अण्णा) यांनी तळोजा एमआयडीसी औद्योगिक पट्ट्यातील वीज गळती कमी करण्यावर प्रकाश टाकला. श्री गणेशकर म्हणाले की ते रिंग नेटवर्क प्रकल्प कार्यान्वित करतील, ज्यामुळे तळोजा एमआयडीसीमध्ये जेव्हा जेव्हा वीज खंडित होण्याची समस्या असेल तेव्हा महावितरणचे बॅकअप नेटवर्क लाइव्ह होईल याची खात्री होईल.

५) तळोजा स्टील सेवा केंद्राचे श्री अमित मदान यांनी वीज बिल भरण्यासाठी वाढीव कालावधीची विनंती केली. श्री गणेशकर म्हणाले की, सर्व उद्योगांनी बिले तातडीने भरावीत, कारण महावितरणला पैसे भरण्यासाठी अतिरिक्त वेळ देणे शक्य नाही. याचे कारण असे की महावितरणने वीज वापरल्यापासून ते उद्योगाला बिल जमा होण्याच्या वेळेपर्यंत 60 दिवसांची बिले भरण्याची मुभा दिली आहे.

६) TIA ने श्री गणेशकर यांना सहाय्यक अभियंता महावितरणच्या स्तरावर तळोजा MIDC परिसरात वीज बिल भरण्याची सुविधा उपलब्ध करून देण्याची विनंती केली.

७) सदस्य उद्योगांपैकी एकाने निदर्शनास आणले की जुने गंजलेले खांब आणि फीडर पिलर बॉक्स बदलणे आवश्यक आहे, कारण यामुळे उद्योगाला वीज पुरवठा खंडित होतो. महावितरणने अशा ठिकाणांचे सविस्तर सर्वेक्षण करण्याचे आणि योग्य स्तरावर त्वरित दुरुस्ती करण्याचे मान्य केले.
अण्णा म्हणाले की गंजलेले खांब 80 वर्षांहून अधिक काळ टिकणारे हॉट डिप गॅल्वनाइज्ड दिवे बदलले पाहिजेत. ते पुढे म्हणाले, सध्या जिथे जिथे अपग्रेडेशनचे काम सुरू आहे, तिथे सर्व एमएस पोल गरम डिप गॅल्वनाइज्ड पोलने बदलणे आवश्यक आहे.

८) श्री गणेशकर यांनी महावितरणच्या रु.च्या अपग्रेडेशन प्रकल्पाविषयी माहिती दिली. SSMR-II तळोजा MIDC क्षेत्रासाठी 10 कोटी मूल्य, ज्यासाठी निविदा आधीच काढल्या गेल्या आहेत.

कार्यक्रमास महावितरणकडून सुरेश गणेशकर – मुख्य अभियंता, राजाराम माने – अधीक्षक अभियंता, सतीश सरसोदे – कार्यकारी अभियंता, देविदास बायकर – अतिरिक्त कार्यकारी अभियंता, आदित्य धांडे – सहाय्यक अभियंता, कुणाल आंबटकर – सहाय्यक अभियंता तर TIA कडून सतीश शेट्टी (अण्णा) – अध्यक्ष, बाबू जॉर्ज – उपाध्यक्ष, रोहित बन्सल – सचिव, बिनीत सालियन – कोषाध्यक्ष, बिदुर भट्टाचार्जी – सरचिटणीस, सुनील पाधीहारी – कार्यकारी सचिव आदींसह तळोजा एमआयडीसीमधील एक्साइड इंडस्ट्रीज, अल्ट्राटेक, फोर्स्टार फ्रोझन फूड्स इत्यादी सर्व क्षेत्रातील अनेक उद्योग उपस्थित होते.

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Mission News Theme by Compete Themes.