Press "Enter" to skip to content

🌞 आज चे राशिफल मंगळवार २० /०९/२०२२            🔴~~~~~~~~~~~~🔴

        🕉 राशी फल मेष🐏  ( ARIES )
       ( जन्माक्षर – चु,चे, चो, ला,ली, लु,ले,लो,आ)
       नक्षत्र —🌞अश्विनी 🌞भरणी🌞कृतिका
तुमच्या भावना खासकरून रागावर नियंत्रण ठेवा. आर्थिक जीवनात आज आनंद राहील. या सोबतच तुम्ही आज कर्जापासून मुक्त होऊ शकतात. तुमचे प्रियजन आनंदी झाले असतील तर त्यांच्यासोबत संध्याकाळी मौजमजा करण्याचे बेत ठरवा. वेळ, काम, पैसा, मित्र, कुटुंबीय, नातेवाईक हे सगळे एका बाजूला आणि तुम्ही व तुमचा जोडीदार दुसऱ्या बाजूला, एकमेकांत गुंफलेले. कामाच्या ठिकाणी आज तुमचा सगळ्यावर प्रभाव राहील. तुम्हाला हव्या त्या पद्धतीने मनासारख्या गोष्टी नेहमीच घडत नाहीत. आजचा दिवसही त्यापैकीच एक आहे. तुम्ही जगात एकमेव अाहात, याची जाणीव आज तुम्हाला तुमचा/तुमची जोडीदार करून देईल.
उपाय :- चांगल्या आरोग्यासाठी, बदाम खा (छिलट्यासह), आक्खे शेंगदाणे, विभाजित हरभरे, घी इत्यादी खा, आणि धार्मिक व आध्यात्मिक ठिकाणी पिवळे कपडे परिधान करा.


       🕉 राशी फल  वृषभ 🐂   ( TAURUS )
       ( जन्माक्षर – ई,उ,ए,ओ,वा,वी,वु,वे,वो)
       नक्षत्र  –🌞कृतिका,🌞रोहिणी(,🌞मृगशीर्ष
  उत्स्फूर्तपणे वागण्यावर नियंत्रण ठेवा आणि दुराग्रही स्वभावावर नियंत्रण ठेवा. खासकरून पार्टीमध्ये त्यामुळे एखाद्याचा मूड खराब होईल. आजचा दिवस फारसा लाभदायक नाही, त्यामुळे पैशांची स्थिती तपासा आणि आपल्या खर्चांवर मर्यादा घाला. मोकळा वेळ घराच्या सुशोभीकरणासाठी खर्च करा. तुमच्या कुटुंबाकडून तुमचे कौतुक होईल. प्रेमामध्ये अनावश्यक मागण्यांसाठी झुकू नका. थोड्या काळासाठीच्या प्रशिक्षण वर्गात आपले नाव नोंदवा, नवे तंत्रज्ञान शिकणे आणि आपले कौशल्य वाढविण्यास त्याचा फायदा होईल. कार्य क्षेत्रात कुठले काम आटल्यामुळे आज तुमची संद्याकाळची महत्वाची वेळ खराब होऊ शकते. तुमचा/तुमची जोडीदार तुमची गरज भागवू शकणार नाही, त्यामुळे तुमची चिडचिड होईल.
उपाय :- चॉकोलेटे, गोळ्या आणि सफेद मिठाई तरुण मुलींना वाटा याने आर्थिक स्थिती चांगली राहील.


       🕉 राशी फल मिथुन👫 ( GEMINI )
       ( जन्माक्षर -का,की,कु,घ,ङ,,छ,के,को,हा)
      नक्षत्र 🌞मृगशीर्ष🌞आर्द्रा🌞पुनर्वसु
तुमच्या सर्व अडचणी, समस्यांवर हसत हसत मात करणे हाच उत्तम उपाय ठरतो. दिवसाच्या उत्तरार्धात आर्थिक स्थिती सुधारेल. आपल्या उदार वागण्याचा फायदा मुलांना घेऊ देऊ नका. सावधनता बाळगा, कोणीतरी तुमची प्रतिमा मलिन करण्याचा प्रयत्न करु शकते. नवीन उपक्रम, उद्योग हा आकर्षक आणि योग्य परतावा मिळण्याबाबत आशादायी असेल. दिवसाच्या शेवटी आज तुम्हाला आपल्या घरातील लोकांना वेळ देण्याची इच्छा असेल परंतु, या वेळात घरातील कुणी जवळच्या व्यक्तीसोबत तुमचा वाद होऊ शकतो आणि तुमचा मूड खराब होऊ शकतो. तुमच्या काहीशा उदासवाण्या वैवाहिक आयुष्यावरून तुमचा/जोडीदार तुमच्यावर भडकेल.
उपाय :- दाम्पत्य सुखाच्या प्राप्तीसाठी केशरचा खाण्यामध्ये उपयोग करा.


        🕉 राशी फल कर्क ( CANCER )
        ( जन्माक्षर ही,हू,हे,हो,डा,डी डू,डे,डो,)
         नक्षत्र 🌞पुनर्वसु🌞पुष्य🌞अश्लेषा
आजवर दबून राहीलेले सुप्त प्रश्न उभे राहील्यामुळे मानसिक तणाव येऊ शकतो. रात्रीच्या वेळी तुम्हाला आज धन लाभ होण्याची पूर्ण शक्यता आहे कारण, तुमच्या द्वारे दिले गेलेले धन आज तुम्हाला परत मिळू शकते. तुमच्या उदार वागणुकीचा तुमचे नातेवाईक विनासायास फायदा घेण्याची शक्यता आहे. म्हणून आताच नियंत्रण करा अन्यथा तुमची फसवणूक होण्याची शक्यता आहे. उदार वागणूक ही काही मर्यादेपर्यंत चांगली असते हे तुम्ही लक्षात ठेवा. पण मर्यादेच्या बाहेर जाऊन तुम्ही औदार्य दाखवाल तर त्यामुळे तुम्ही अडचणीत सापडू शकता. तुमची प्रिय व्यक्ती वचन मागणार आहे. तुमच्या जोडीदाराचे प्रेम हे तुमच्यासाठी भावपूर्ण असेल, हे तुम्हाला आज कळेल. अमर्याद सर्जनशीलता आणि उत्साह तुम्हाला अधिक फायदेशीर दिवसांकडे घेऊन जाईल. तुमचे वरिष्ठ अगदी देवदूतासारखी वागणूक देत आहेत, असे वाटते.
उपाय :- तरुण मुलींना आंबट खाद्य पदार्थ जसे लिंबू, चिंच किंवा पाणी-पुरी वाटल्याने कौटुंबिक आनंद अधिक वाढेल.       

🕉 राशी फल सिंह( LEO )
        ( जन्माक्षर -मा,मी,मू,में,मो,टा,टी,टू,टे,)
        नक्षत्र 🌞मघा🌞पूर्वा.फा.🌞उ.फाल्गुनी
विश्रांती, विरंगुळ्यासाठी तुमच्या प्रिय मित्रमंडळींसमवेत वेळ घालवा. आपल्यासाठी पैसा वाचवण्याची इच्छा पूर्ण होऊ शकते. आज तुम्ही योग्य बचत करण्यात यशस्वी व्हाल. आज तुम्ही घरात आणि घराच्या अवतीभवती काही मोठे बदल करून घेण्याची शक्यता आहे. प्रेम हे वसंत ऋतूसारखे असते, फुले, हवा, सूर्यप्रकाश, फुलपाखरे. तुम्हाला रोमँटिक गुदगुल्या होतील. पगारातील वाढ तुम्हाला उल्हसित करेल. पूर्वीची उदासी आणि तक्रारी दूर सारण्याची हीच खरी वेळ आहे. सामाजिक तसेच धार्मिक कार्यक्रमांसाठी उत्तम दिवस आहे. वैवाहिक आयुष्याचा विचार करता आज तुमचे जीव खूप सुंदर झाले आहे.
उपाय :- भगवान हनुमानाला चमेलीचे तेल, सिंदूर, चांदीपासून बनवलेला चोळा अर्पित करा आणि उत्तम आरोग्याचा आनंद घ्या.


        🕉 राशी फल कन्या 👩‍🦰 ( VIRGO )
        ( जन्माक्षर – टो,पा,पी,पू,ष,ण,ठ,पे,पो,)
         नक्षत्र 🌞उ.फा🌞हस्त🌞चित्रा
अत्यंत व्यस्त दिवस असला तरी आरोग्य चांगले राहील. व्यापारात मजबुती येण्यासाठी तुम्ही आज काही महत्वाचे पाऊल उचलू शकतात यासाठी तुमचा कुणी जवळचा तुमची आर्थिक मदत करू शकतो. परदेशस्थ नातेवाईकांकडून मिळालेल्या भेटवस्तूमुळे तुम्हाला आनंद मिळेल. आपल्या प्रेमात कोणीही फूट पाडू शकणार नाही. किरकोळ आणि ठोक व्यापाºयांसाठी चांगला दिवस. अध्यात्मिक गुरु अथवा वडीलधा-यांकडून मार्गदर्शन लाभेल. आज तुम्ही तुमच्या जोडीदाराने केलेल्या प्रेमाच्या वर्षावामुळे आयुष्यातील सगळे कष्ट विसरून जाल.
उपाय :- यशस्वी आर्थिक जीवनासाठी, गरीब व गरजू लोकांना काळे ब्लॅंकेट दान करा.


        🕉 राशी फल तुला⚖️( LIBRA )
       ( जन्माक्षर – रा,री,रु,रे,रो,ता,ती,तू,ते,)
        नक्षत्र 🌞चित्रा🌞स्वाती🌞विशाखा
  स्वत:बद्दल छान वाटावे अशा गोष्टी घडण्याचा एकदम अद्भूत दिवस. आपल्या जीवनसाथी सोबत धन संबंधित कुठल्या गोष्टीला घेऊन आज तुमचा वाद होऊ शकतो. तथापि आपल्या शांत स्वभावाने तुम्ही सर्वकाही ठीक कराल. घरगुती प्रश्नांकडे त्वरित लक्ष देणे गरजेचे आहे. तुम्ही तुमचं प्रेम व्यक्त केलंत तर तुमची प्रिय व्यक्ती आजच्या दिवशी साक्षात सौंदर्याची मूर्ती होऊन तुमच्या समोर येईल. नोकरवर्ग, सहकारी आणि सहयोगी कर्मचाºयांबरोबरचे प्रश्न सुटणार नाहीत. रिकाम्या वेळेचा आज तुम्ही सदुपयोग कराल आणि त्या कामांना पूर्ण करण्याचा प्रयत्न कराल जे काम तुम्ही मागील दिवसात करू शकले नव्हते. तुमच्या वैवाहिक आयुष्यात सर्व काही उत्तम चालले आहे.
उपाय :- दाम्पत्य सुखाच्या प्राप्तीसाठी केशरचा खाण्यामध्ये उपयोग करा.


        🕉 राशी फल वृश्चिक 🦂 ( SCORPIO )
        ( जन्माक्षर – तो,ना,नी,नू,ने,नो,या,यी,यू,)
        नक्षत्र 🌞विशाखा🌞अनुराधा🌞ज्येष्ठा
  तुमची ऊर्जा पातळी खूप उच्च असेल. जे लोक आतापर्यंत पैश्याचा विचार न करता खर्च करत होते त्यांना आज पैश्याची अधिक आवश्यकता पडू शकते आणि आज तुम्हाला समजेल की, पैश्याची आपल्या जीवनात काय किंमत असते. नवे नातेसंबंध दीर्घकाळ टिकणारे आणि चांगले लाभ मिळवून देणारे असतील. तुमच्यापुढे लग्नाचा प्रस्ताव आल्याने तुमचे ओझे कमी झाल्यासारखे वाटेल, तुम्ही भारावून जाल. महत्त्वाचे व्यावसायिक करार मदार करताना आपल्या भावनांवर नियंत्रण राखा. जी गोष्ट तुमच्यासाठी आवश्यक नाही त्यावर तुमचा अधिक वेळ घालवू शकतात. तुमच्या कामाच्या ठिकाणी तुम्ही जे काही कष्ट घेत होतात, त्यांचे आज चीज होणार आहे.
उपाय :- घरात निळ्या कपड्यात गुंडाळून एका हत्तीच्या पायांना थोडी धूळ ठेवल्याने व्यवसायाच्या विकासात वृद्धी होईल.       

🕉 राशी फल धनु🏹 ( SAGITTARIUS )
       ( जन्माक्षर – ये,यो,भा,भी,भू,ध,फ,ढ,भे,)
       नक्षत्र 🌞मूल🌞पूर्वा.आषाढ🌞उ.षा
थोडासा व्यायाम करून तुमचा दिवस सुरू करा – त्यामुळे तुमचे तुम्हालाच चांगले वाटेल – दररोज अशा प्रकारे दिवसाची सुरूवात करा. विवाहित दांपत्यांना आज आपल्या संतानच्या शिक्षणावर चांगले धन खर्च करावे लागू शकते. नातेवाईकांना भेटून त्यांच्यासमवेत वेळ घालविल्याने तुमचा फायदा होऊ शकेल. जे प्रेमात आकंठ बुडालेले असतात, त्यांना प्रेमगीत ऐकू येते. आज तुम्हाला ते ऐकू येईल, ज्याने तुम्ही बाकी सगळं विसरून जाणार आहात. एका पायरीवर एका वेळी महत्त्वाचे बदल केलेत तर यश निश्चितपणे तुमचेच आहे. आपल्या घरातील वस्तू आवरण्याचा आज तुम्ही प्लॅन कराल परंतु, तुम्हाला यासाठी आज रिकामा वेळ मिळणार नाही. अनेक विषयांवर एकमान्यता होणार नाही त्यामुळे आजचा दिवस खूप चांगला नाही. परिणामी तुमचे नातेसंबंध कमकुवत होतील.
उपाय :- व्यावसायिक/ काम आयुष्य प्रफुल्लित बनवण्यासाठी निरनिराळ्या रंगाचे प्रिंटेड कपडे परिधान करा.


       🕉 राशी फल मकर 🐊 ( CAPRICORN )
       ( जन्माक्षर – भो,जा,जी,खी, खू,खे, खो,गा,गी,)
       नक्षत्र —🌞उ.षा🌞श्रवण🌞धनिष्ठा
तुमची शारिरीक क्षमता कायम राखण्यासाठी तुम्ही क्रीडा प्रकारांसाठी वेळ खर्च करण्याची शक्यता आहे. जे लोक पैश्याला आतापर्यंत विनाकारण खर्च करत होते आज त्यांनी आपल्यावर काबू ठेवला पाहिजे आणि धनाची बचत केली पाहिजे. तुमच्या खाजगी आयुष्यात मित्र प्रमाणाबाहेर हस्तक्षेप करतील. एखाद्या आनंदी प्रसन्न सहलीला जाण्याची शक्यता आहे. या सहलीमुळे आपली ऊर्जा आणि आवड पुन्हा टवटवीत होईल. आपल्या जोडीदाराने दिलेले वचन पाळले नाही म्हणून त्यावर उखडू नका. शांतपणे एकत्र बसून विचार करून गुंता सोडविणे गरजेचे आहे. आपल्या वाटेत येणा-या सर्वांशी अत्यंत नम्र, सौम्य आणि आकर्षकपणे वागा. काही मोजक्याच लोकांना आपल्या या जादुई आकर्षणाचे गुपित माहीत होईल. विवाहाचा परमानंद काय असतो, याची जाणीव आज तुम्हाला होईल.
उपाय :- कौटुंबिक जीवनात आनंद आणि शांतता राहण्यासाठी, आपल्या वजनाएवढे धान्य, एका गौ शाळेत दान करा.


       🕉 राशी फल कुंभ 🏺( AQUARIUS )
        ( जन्माक्षर – गु,गे,गो,सा,सी,सू,से,सो,दा,)  
           नक्षत्र— 🌞धनिष्ठा🌞शततारका🌞पू.भाद्र
तुमच्या आशेचा पतंग एखाद्या उंची अत्तरासारखा आणि डुलणाऱ्या या फुलासारखा दरवळेल. जे लोक पैश्याला आतापर्यंत विनाकारण खर्च करत होते आज त्यांनी आपल्यावर काबू ठेवला पाहिजे आणि धनाची बचत केली पाहिजे. कौटुंबिक जबाबदा-या या तुमच्या डोक्यावर येतील आणि तुमच्या मनावर दडपण येईल. खाजगी नातेसंबंध संवेदनशील आणि कमजोर असतात. व्यावसायिकांना चांगला दिवस. अनपेक्षित फायदा अथवा घबाड मिळण्याची शक्यता आहे. आजच्या दिवशी घडणा-या घटना एकाच वेळी चांगल्या आणि निराशाजनक असतील, त्यामुळे तुम्ही गोधळून आणि थकून जाल. तुमच्या वैवाहिक आयुष्यातील खडतर काळाला तुम्हाला सामोरे जावे लागेल.
उपाय :- सोने किंवा कांस्य तुकड्यावर कोरलेले गुरु यंत्र स्थापन करा आणि आनंददायक कौटुंबिक जीवनासाठी दररोज त्याची पूजा करा.


       🕉 राशी फल मीन 🦈 ( PISCES )
       ( जन्माक्षर – दी, दू,थ,झ,ञ,दे,दो,चा,फ,ची,)
       नक्षत्र —-🌞पू.भाद्र🌞उ.भाद्रपद🌞रेवती
बसताना कोणतीही दुखापत होणे टाळण्यासाठी काळजी घ्या. खुर्चीत किंवा कोचावर कुठेही व्यवस्थित, नीटपणे बसले तर व्यक्तिमत्व खुलून दिसते. त्याचबरोबर महत्त्वाचे म्हणजे योग्य पद्धतीने बसल्यामुळे आरोग्य आणि आत्मविश्वास वाढतो. मागच्या दिवसात तुम्ही जितके धन आजचा काळ उत्तम बनवण्यासाठी गुंतवणूक केली होती त्याचा फायदा आज तुम्हाला मिळू शकतो. तुमच्या बेफिकीर वृत्तीमुळे पालक काळजीत पडतील. नवीन प्रकल्पात हात घालण्याअगोदर तुम्हाला त्यांना विश्वासात घेण्याची गरज आहे. तुमच्या जोडीदाराची एक विस्यमकारक बाजू तुम्हाला आज पाहायला मिळेल. तुमच्या वरिष्ठांना तुमच्या प्रलंबित कामाची जाणीव होण्यापूर्वीच ते पूर्ण करा. अनपेक्षित स्रोतांकडून तुम्हाला महत्त्वाची आमंत्रणे मिळतील. डोळे सगळं सांगतात, आणि तुम्ही तुमच्या जोडीदाराशी आज डोळ्यात डोळे घालून संवाद साधणार आहात.
उपाय :- व्यावसायिक मोर्च्यावर निरंतर वृद्धीसाठी, हे सुनिश्चित करा की तुम्ही आपल्या पुजा स्थळी / कौटुंबिक वेदी / पुजा घराला बदलू नका.

   आपले विचार हेच आपल्या
        भविष्याचा चेहरा आहे .
    नकारात्मक विचार केला तर
    प्रत्येक संधीमध्ये आपल्याला
       अडचणी दिसतील आणि
      सकारात्मक विचार केला तर
प्रत्येक अडचणीमध्ये संधी दिसेल…


     🙏 सं.अजय शिवकर🙏


             ||शुभं भवतु ||

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Mission News Theme by Compete Themes.